Kết quả Hội thi Tin học trẻ toàn quốc lần thứ XXV-2019

Đăng bài lúc: Thứ năm, 18/07/2019

Hội thi Tin học trẻ toàn quốc do Trung ương Đoàn TNCS Hồ Chí Minh, Bộ Khoa học và Công nghệ, Bộ Giáo dục và Đào tạo, Bộ Thông tin và Truyền thông, Đài Truyền hình Việt Nam và Hội Tin học Việt Nam phối hợp tổ chức từ năm 1995 nhằm phát hiện các tài năng tin học trẻ, đồng thời hình thành phong trào thanh thiếu niên cả nước học tập, làm chủ công nghệ thông tin, góp phần thiết thực phát triển đội ngũ nhân lực, nhân tài trẻ của đất nước. Qua 25 năm tổ chức, Hội thi đã trở thành hoạt động truyền thống trong lĩnh vực công nghệ thông tin dành cho thanh thiếu nhi, mỗi năm thu hút hàng trăm nghìn học sinh các cấp trong cả nước tham dự.

Năm 2019, Hội thi Tin học trẻ toàn quốc lần thứ XXV được tổ chức từ ngày 16-18/7/2019 tại thành phố Đồng Hới, tỉnh Quảng Bình với sự tham gia tranh tài của 248 thí sinh, những gương mặt xuất sắc nhất đến từ 52 tỉnh, thành phố trong cả nước.
 
BẢNG TỔNG SẮP GIẢI THƯỞNG
 
# TỈNH/THÀNH SỐ LƯỢNG GIẢI THƯỞNG TỔNG
CỘNG
Nhất Nhì Ba Khuyến khích
1 Đà Nẵng 1
(E)
1
(B)
3
(D2, 2D3)
4
(A, 2D2, D3)
9
2 Hậu Giang 1
(D2)
1
(D3)
2
(D2, D3)
1
(D3)
5
3 Thừa Thiên Huế 1
(B)
    2
(E, D3)
3
4 Ninh Bình 1
(A)
      1
4 Bình Phước 1
(C)
      1
5 Hà Nội   4
(B, 2C, D2)
1
(A)
2
(A, B)
7
6 TP Hồ Chí Minh   2
(D2, D3)
3
(B, E, D2)
4
(A, 2C, E)
9
7 Vĩnh Phúc   1
(C)
  1
(B)
2
7 Lâm Đồng   1
(A)
  1
(D2)
2
7 Bình Thuận   1
(D3)
  1
(B)
2
8 Lao Cai   1
(B)
    1
8 Sóc Trăng   1
(A)
    1
8 ĐHSP HN   1
(E)
    1
9 Tiền Giang     2
(A, C)
  2
10 BR-Vũng Tàu     1
(C)
2
(A, B)
3
10 Đồng Nai     1
(D3)
2
(B, D3)
3
11 Bắc Ninh     1
(C)
1
(D3)
2
11 Nghệ An     1
(C)
1
(A)
2
11 Đồng Tháp     1
(B)
1
(A)
2
11 Bạc Liêu     1
(A)
1
(C)
2
11 Bình Dương     1
(E)
1
(A)
2
12 Hà Tĩnh     1
(C)
  1
12 Quảng Bình     1
(A)
  1
12 Quảng Trị     1
(B)
  1
12 Khánh Hoà     1
(C)
  1
12 Phú Yên     1
(D2)
  1
12 Ninh Thuận     1
(C)
  1
12 Tây Ninh     1
(B)
  1
13 Cần Thơ       4
(2D2, 2D3)
4
14 Bến Tre       3
(A, C, D3)
3
15 Bắc Giang       2
(C, E)
2
15 Hải Dương       2
(B, D2)
2
15 Hà Nam       2
(D2, D3)
2
15 Long An       2
(B, C)
2
16 Lạng Sơn       1
(A)
1
16 Thanh Hoá       1
(B)
1
16 Quảng Nam       1
(C)
1
16 Đắc Lắk       1
(B)
1
16 Gia Lai       1
(A)
1
16 Bình Định       1
(A)
1
16 Vĩnh Long       1
(C)
1
16 Cà Mau       1
(A)
1
16 Yên Bái       1
(A)
1
16 Quảng Ninh       1
(A)
1
16 Hải Phòng       1
(A)
1
16 Quảng Ngãi       1
(A)
1
16 Đắk Nông       1
(A)
1
16 Kon Tum       1
(B)
1
16 An Giang       1
(A)
1
16 Kiên Giang       1
(A)
1
16 Trà Vinh       1
(A)
1
16 Hà Giang       1
(B)
1
TỎNG CỘNG 5 14 25 58 102
 
 
GIẢI ĐỒNG ĐỘI
 
Nhất: Đà Nẵng; Nhì: Hậu Giang; Ba: Thừa Thiên – Huế
 
 
DANH SÁCH THÍ SINH ĐẠT GIẢI
 
Bảng A1 (Thi kỹ năng lập trình bằng Scracth cho học sinh Tiểu học)
 
TT HỌ VÀ TÊN TỈNH, THÀNH PHỐ GIẢI
1 Nguyễn Khánh Phúc Lớp 3G, Trường Tiểu học Thanh Bình, TP.Ninh Bình, tỉnh Ninh Bình Nhất
2 Nguyễn Đình Tiến Lớp 5/2, Trường Tiểu học Phú Lợi,  TP Sóc Trăng, tỉnh Sóc Trăng Nhì
3 Nguyễn Thị Diệu Lê Lớp 5D, Trường Tiểu học Thạnh Mỹ, huyện Đơn Dương, tỉnh Lâm Đồng Nhì
4 Nguyễn Lê Nhật Nam Lớp 5G0, Trường Tiểu học I - Sắc Niu-Tơn, Q.Bắc Từ Liêm, thành phố Hà Nội Ba
5 Bùi Quốc Vĩnh Khang Lớp 5, Trường Tiểu học Nguyễn Huệ, TP.Mỹ Tho, Tiền Giang Ba
6 Trần Nhật Tân Lớp 5/1, Trường Tiểu học Phùng Ngọc Liêm, TP.Bạc Liêu, tỉnh Bạc Liêu Ba
7 Võ Thanh Trường Lớp 5C, Trường Tiểu học số 1 Đồng Lê, H.Tuyên Hóa, tỉnh Quảng Bình Ba
8 Phùng Quang Thắng Lớp 5/3, Trường Tiểu học Lương Thế Vinh, Quận Gò Vấp, TP. Hồ Chí Minh KK
9 Bùi Đình Lộc Lớp 5.1, Trường Tiểu học An Bình B, thị xã Dĩ An, tỉnh Bình Dương KK
10 Nguyễn Đức Anh Lớp 5H, Trường Tiểu học Hà Huy Tập 2, TP Vinh, tỉnh Nghệ An KK
11 Dương Quốc Tuấn Lớp 5/3, Trường Tiểu học Ông Ích Khiêm, Q.Hải Châu, TP. Đà Nẵng KK
12 Nguyễn Võ Thiên Phúc Lớp 5/3, Trường Tiểu học Trưng Vương thành phố Sa Đéc, tỉnh Đồng Tháp KK
13 Đào Minh Phúc Lớp 5.1,  Trường Tiểu học Song Ngữ Vũng Tàu, TP.Vũng Tàu, tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu KK
14 Trần Thiên Cát Lớp 5/7, Trường Tiểu học Bến Tre, TP.Bến Tre, tỉnh Bến Tre KK
15 Hoàng Công Trường Lớp 5C, Trường Tiểu học Kim Đồng, huyện Ia Grai, tỉnh Gia Lai KK
16 Hồ Khánh Nam Lớp 5A1, Trường Tiểu học Thanh Xuân Trung, Q.Thanh Xuân, thành phố Hà Nội KK
17 Phạm Nguyễn An Bình Lớp 5G, Trường Tiểu học Lê Lợi, thành phố Quy Nhơn, tỉnh Bình Định KK
18 Cung Đình Khánh Duy Lớp 5A2, Trường Tiểu học Nguyễn Thị Minh Khai, TX.Gia Nghĩa, tỉnh Đắk Nông KK
19 Phan Nam Khang Lớp 4A, Trường PTNC Ischool Rạch Giá, tỉnh Kiên Giang KK
20 Trần Việt Cường Lớp 5A7, Trường Tiểu học Đinh Tiên Hoàng, Q.Hồng Bàng, TP.Hải Phòng KK
21 Đỗ Tiến Đạt Lớp 5E1, Trường Tiểu học Kim Đồng, thị xã Đông Triều, tỉnh Quảng Ninh KK
22 Phan Hà Anh Lớp 5A, Trường Tiểu học Nguyễn Thái Học, TP.Yên Bái, tỉnh Yên Bái KK
23 Phan Lâm Khôi Lớp 4A, Trường Tiểu học Bình Hòa, huyện Bình Sơn, tỉnh Quảng Ngãi KK
24 Bùi Tuấn Khoa Lớp 5A, Trường Thực hành Sư phạm, Đại học Trà Vinh KK
25 Lê Phạm Bảo Duy Lớp 4A6, Trường Tiểu học Cái Nước, huyện Cái Nước, tỉnh Cà Mau KK
 
Bảng A2 (Thi kỹ năng sử dụng máy tính và internet theo chuẩn quốc tế IC3 Spark cho học sinh Tiểu học)
 
TT HỌ VÀ TÊN TỈNH, THÀNH PHỐ GIẢI
1 Đặng Hoàng Lâm Lớp 5, Trường Tiểu học thị trấn Đình Lập, huyện Đình Lập, tỉnh Lạng Sơn KK
 
 
Bảng B1 (Thi kỹ năng lập trình bằng Scracth hoặc Pascal/C++ cho học sinh THCS)
 
TT HỌ VÀ TÊN TỈNH, THÀNH PHỐ GIẢI
1 Nguyễn Hoàng Thế Kiệt Lớp 8/2, Trường THCS Nguyễn Tri Phương, TP.Huế, tỉnh TT - Huế Nhất
2 Trần Xuân Bách Lớp 8A0, Trường THCS Tiểu học Tư thục Ngôi sao Hà Nội, thành phố Hà Nội Nhì
3 Lê Tăng Phú Quý Lớp 9/3, Trường THCS - THPT Nguyễn Khuyến, quận Liên Chiểu, thành phố Đà Nẵng Nhì
4 Trần Vinh Khánh Lớp 8A, Trường TH&THCS Hải Phú, H.Hải Lăng, tỉnh Quảng Trị Ba
5 Nguyễn Văn An Lớp 8A1, Trường THCS Lưu Văn Lang, TP.Sa Đéc, tỉnh Đồng Tháp Ba
6 Đỗ Quang Thành Lớp 6, Trường THCS Trần Hưng Đạo, TP.Tây Ninh, tỉnh Tây Ninh Ba
7 Phạm Thuần Trí Lớp 9G, Trường THPT Chuyên Trần Hưng Đạo, tỉnh Bình Thuận KK
8 Song Đồng Gia Phúc Lớp 9A1, Trường THCS Chu Văn An, H.Tân Thành, tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu KK
9 Đào Ngọc Hà Lớp 8A, Trường THPT Chuyên Hà Nội-Amsterdam KK
10 Đỗ Văn Hà Lớp 8A1, Trường THCS Lương Thế Vinh, H.Cư M`Gar, tỉnh Đắk Lắk KK
11 Bùi Trọng Văn Đội tuyển Nhà thiếu nhi Đồng Nai KK
12 Lê Minh Tuấn Lớp 8G, Trường THCS Trần Mai Ninh, TP.Thanh Hóa, tỉnh Thanh Hóa KK
13 Phạm Đức Duy Lớp 7A, Trường THCS Chu Văn An, TP. Chí Linh, tỉnh Hải Dương KK
14 Hoàng Vinh Quân Lớp 9A1, Trường THCS Hùng Vương, TP.Phúc Yên, tỉnh Vĩnh Phúc KK
15 Đặng Minh Nhựt Lớp 9/4, Trường THCS Nhựt Tảo, TP.Tân An, tỉnh Long An KK
16 Phan Võ Xuân An Lớp 9A4, Trường THCS Nguyễn Đình Chiểu, TP.Châu Đốc, tỉnh An Giang KK
17 Nguyễn Quang Trường Lớp 9A, Trường THPT Chuyên Nguyễn Tất Thành, TP Kon Tum, tỉnh Kon Tum KK
18 Phạm Khánh Diệp Lớp 8A2 Trường THCS Lê Quý Đôn, TP.Hà Giang, tỉnh Hà Giang KK
 
Bảng B2 (Thi kỹ năng sử dụng máy tính và internet theo chuẩn quốc tế IC3 cho học sinh THCS)
 
TT HỌ VÀ TÊN TỈNH, THÀNH PHỐ GIẢI
1 Đỗ Trí Toàn Lớp 8A3, Trường THPT Chuyên Trần Đại Nghĩa, Quận 5, TP. Hồ Chí Minh Ba
 
 
Bảng C (Thi kỹ năng lập trình ONLINE cho học sinh THPT)
 
TT HỌ VÀ TÊN TỈNH, THÀNH PHỐ GIẢI
1 Lê Nhật Huy Lớp 11T5, Trường THPT Chuyên Bình Long, tỉnh Bình Phước Nhất
2 Lê Đức Mai Hoàng Lớp 11 Tin, Trường THPT Chuyên Nguyễn Huệ, thành phố Hà Nội. Nhì
3 Triệu Quang Chính Lớp 12 Tin, Trường THPT Chuyên Chu Văn An, Hà Nội Nhì
4 Đào Duy Chiến Lớp 10A2, Trường THPT Chuyên Vĩnh Phúc, tỉnh Vĩnh Phúc Nhì
5 Bùi Tuấn Đạt Lớp 11 Toán, Trường THPT Chuyên Lào Cai, tỉnh Lào Cai Nhì
6 Lê Quang Nha Lớp 12 Toán, Trường THPT Chuyên Lê Quý Đôn, tỉnh Ninh Thuận Ba
7 Cao Phan Thái Lớp 12 Tin, Trường THPT Chuyên Bắc Ninh, tỉnh Bắc Ninh Ba
8 Nguyễn Văn Hưng Lớp 11 Toán 1, Trường THPT Chuyên Lê Quý Đôn, tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu Ba
9 Hoàng Trần Xuân Sơn Lớp 11A2, Trường THPT Chuyên Phan Bội Châu, tỉnh Nghệ An Ba
10 Nguyễn Hoàng Anh Lớp 11T1, Trường THPT Chuyên Hà Tĩnh, tỉnh Hà Tĩnh Ba
11 Nguyễn Đức Huy Lớp 12A6, Trường THPT Đốc Binh Kiều, tỉnh Tiền Giang Ba
12 Nguyễn Nhâm Tấn Lớp 11A6, Trường THPT Lý Tự Trọng, tỉnh Khánh Hòa Ba
13 Trần Thanh Nhân Lớp 10, Trường THPT Chuyên Nguyễn Bỉnh Khiêm, tỉnh Vĩnh Long KK
14 Phạm Phương Thuý Lớp 10Tin, Trường Phổ thông năng khiếu - ĐHQG TP. Hồ Chí Minh KK
15 Bùi Nguyễn Ngọc Thắng Lớp 11Tin, Trường Phổ thông Năng khiếu - ĐHQG TP. Hồ Chí Minh KK
16 Phan Trường Trí Lớp 10KC, Trường THPT Chuyên Bạc Liêu, tỉnh Bạc Liêu KK
17 Nguyễn Hứa Thọ Lớp 11/5, Trường THPT Chuyên Lê Thánh Tông, tỉnh Quảng Nam KK
18 Nguyễn Đăng Nguyên Lớp 11T1, Trường THPT Chuyên Long An, tỉnh Long An KK
19 Trần Minh Thức Lớp 11tin, Trường THPT Chuyên Bến Tre, tỉnh Bến Tre KK
20 Nguyễn Thanh Huyền Lớp 12 Tin, Trường THPT Chuyên Bắc Giang, tỉnh Bắc Giang KK
 
 
Bảng E (Thi kỹ năng lập trình quốc tế ICPC cho học sinh THPT đã đạt giải quốc gia trở lên)
 
TT HỌ VÀ TÊN TỈNH, THÀNH PHỐ GIẢI
1 Nguyễn Quốc Tuấn Lớp 12A5, Trường THPT Chuyên Lê Quý Đôn, TP. Đà Nẵng Nhất
2 Vũ Khương Duy
3 Nguyễn Văn Bằng Lớp 11 Trường THPT Chuyên ĐHSP Hà Nội Nhì
4 Trần Quang Thành
5 Lê Duy Thức Lớp 12T1, Trường THPT Chuyên Hùng Vương, tỉnh Bình Dương Ba
6 Nguyễn Hoàng Nguyên Lớp 12T2, Trường THPT Chuyên Hùng Vương, tỉnh Bình Dương
7 Khấu Đặng Nhật Minh Lớp 12CTin, Trường THPT Gia Định, TP. Hồ Chí Minh Ba
8 Trần Bảo Lợi Lớp 11CTinA, Trường THPT Chuyên Lê Hồng Phong, TP. Hồ Chí Minh KK
9 Nguyễn Vũ Đăng Khoa
10 Nguyễn Đăng Tiến Thành Lớp 12 Tin, Trường THPT Chuyên Quốc học Huế, tỉnh TT - Huế KK
11 Hồ Văn Sơn Lớp 11 Tin, Trường THPT Chuyên Quốc học Huế, tỉnh TT - Huế
12 Nguyễn Thế Ngọc Lớp 11 Tin, Trường THPT Chuyên Bắc Giang, tỉnh Bắc Giang KK
13 Nguyễn Quốc Nhật Minh


Bảng D2 (Thi sản phẩm sáng tạo cho học sinh THCS)
 
TT TÊN SẢN PHẨM TÁC GIẢ/NHÓM TÁC GIẢ GIẢI
1 Hệ thống hỗ trợ ao nuôi thủy sản thông minh Châu Thế Khanh, Lý Minh Mẫn
Trường THCS Võ Thị Sáu, huyện Châu Thành A, tỉnh Hậu Giang
Nhất
2 Flappy Friend Nguyễn Thị Ngọc Mai
Trường THCS Hoàng Hoa Thám, quận Ba Đình, TP. Hà Nội
Nhì
3 Xe vệ sinh đa năng Nguyễn Trương Mai Phương, Tăng Thanh Hà, Lương Bảo Ngọc
Trường THCS Cách Mạng Tháng Tám Quận 10, TP. Hồ Chí Minh
Nhì
4 Giả lập môi trường trồng cây phục vụ nghiên cứu sinh học Đặng Xuân Minh Hiếu, Trường THCS Nguyễn Văn Cừ, quận Sơn Trà, TP. Đà Nẵng
Võ Bùi Bảo Huy, Trường THCS Tây Sơn, quận Hải Châu, TP. Đà Nẵng
Lê Văn Huy Hà, Trường THCS Lê Lợi, quận Ngũ Hành Sơn, TP. Đà Nẵng
Ba
5 Găng tay hỗ trợ ngôn ngữ dành cho người bị tai biến liệt nửa chi trên và mất khả năng nói Trần Trọng Nguyễn, Lớp 8A2, Trường THCS Lương Nghĩa, huyện Long Mỹ, tỉnh Hậu Giang Ba
6 Mắt kính thông minh cho người khiếm thị Nguyễn Đức Minh Anh, Lớp 8A11, Trường THPT Chuyên Trần Đại Nghĩa, Quận 1, TP. Hồ Chí Minh Ba
7 Mô hình máy đo nhiệt độ
 độ ẩm và ánh sáng trong
 trồng rau
Lương Khải Chương, Lớp 8A, Trường THCS Nguyễn Văn Trỗi, TP. Tuy Hòa, tỉnh Phú Yên Ba
8 Thiết bị hỗ trợ thuyết trình điều khiển bằng cử chỉ Nguyễn Ngọc Anh Thư, Lớp 8A1, Trường THPT Cây Dương, huyện Phụng Hiệp, tỉnh Hậu Giang KK
9 Phầm mềm quản lý thi đua trong trường phổ thông Nguyễn Thị Khánh Linh, Nguyễn Thị Thúy An
Trường THCS Lê Hồng Phong, TP. Phủ Lý, tỉnh Hà Nam
KK
10 Phần mềm: Luyện tập Toán cho học sinh lớp 6 Nguyễn Thanh Quang, Lớp 6D, Trường THCS Trần Phú, TP. Hải Dương, tỉnh Hải Dương KK
11 Phần mềm mô phỏng môi trường dưới tác động mạng lưới giao thông Nguyễn Ngọc Trâm, Lớp 6P1, trường THCS Đoàn Thị Điểm, quận Ninh Kiều, TP. Cần Thơ KK
12 Phần mềm Giáo dục ý thức bảo vệ môi trường dành cho lứa tuổi 6-12 Võ Duy Hoàng, Cao Minh Nhựt , Trịnh Xuân Bách
Trường THCS Thốt Nốt, quận Thốt Nốt, TP. Cần Thơ
KK
13 Bãi gửi xe tự động Nguyễn Đức Mạnh, Lớp 7A15, Trường THCS Nguyễn Du, Đà Lạt, TP. Đà Lạt, tỉnh Lâm Đồng KK
14 Phần mềm hỗ trợ học tập Huỳnh Thiên Bảo, Lớp 7/3 Trường THCS Trần Quý Cáp, quận Cẩm Lệ, TP. Đà Nẵng KK
15 Smart Home Văn Đức Trường Giang, Phạm Như Ngọc, Lê Phan Hà Phương
Trường THCS Lý Tự Trọng, quận Sơn Trà, TP. Đà Nẵng
KK

 
Bảng D3 (Thi sản phẩm sáng tạo cho học sinh THPT)
 
TT TÊN SẢN PHẨM TÁC GIẢ/NHÓM TÁC GIẢ GIẢI
1 Thiết bị đeo hỗ trợ phát hiện đột quỵ ở người Nguyễn Huỳnh Đức, Trương Nhựt Tân, Nguyễn Lê Gia Thịnh
Trường THPT chuyên Vị Thanh, tỉnh Hậu Giang
Nhì
2 Farmrobot Nguyễn Bùi Anh Kiệt, Trường THPT Nguyễn Văn Linh, huyện Hàm Thuận Bắc, tỉnh Bình Thuận Nhì
3 Thiết bị hỗ trợ người khiếm thị di chuyển và tìm kiếm vật cản Trần Vũ Kim Anh, Lê Đình Anh Huy
Trường THPT Gia Định, Quận Bình Thạnh, TP. Hồ Chí Minh
Nhì
4 Máy ấp trứng cua đinh thông minh Nguyễn Cao Trí, Khưu Dịch Tiến, Mai Trí Công
Trường THPT chuyên Vị Thanh, tỉnh Hậu Giang
Ba
5 Ứng dụng deep learning vào phát hiện bệnh cây trồng Đỗ Minh Huy, Nguyễn Phạm Tâm Nguyên
Trường THPT Chuyên Lê Quý Đôn, TP. Đà Nẵng
Ba
6 Phân tích hành vi học sinh trên facebook Trịnh Đỗ Duy Hưng, Trường THPT Nguyễn Khuyến, TP. Đà Nẵng Ba
7 Phần mềm quản lí báo danh bằng nhận diện khuôn mặt Lê Tấn Phong, Nhà Thiếu nhi Đồng Nai Ba
8 Ứng dụng mô phỏng cuộc thi đường lên đỉnh Olympia theo mô hinh Client-Server sử dụng công nghệ NODE.JS Trần Đình Quang Ninh, Lương Quang Khánh
Trường THPT chuyên Quốc học Huế, tỉnh TT - Huế
KK
9 Điều khiển thiết bị điện bằng giọng nói Phạm Hoàng Thành, Trường THPT Chuyên Biên Hòa, tỉnh Hà Nam KK
10 Thiết bị hỗ trợ giao tiếp, dò đường và điều khiển thiết bị gia đình cho người khuyết tật Đỗ Ngọc Khôi Nguyên, Đỗ Gia Bảo, Nguyễn Thị Diễm
Trường THPT Phan Văn Trị, TP. Cần Thơ
KK
11 Ngôi nhà thông minh Huỳnh Công Duy, Lê Nhựt Khang
Trường THPT An Khánh, TP. Cần Thơ
KK
12 Bộ điều khiển thông minh cho người khuyết tật tay Trần Đình Duy, Phạm Quang Minh
Trường THPT Phan Châu Trinh, TP. Đà Nẵng
KK
13 Phần mềm quản lý nề nếp học sinh Tống Hoàng Vũ, Trường THPT Vĩnh Cửu, tỉnh Đồng Nai KK
14 Robot hỗ trợ bệnh nhân Lê Tấn Đạt, Trường THPT Lê Hoài Đôn, tỉnh Bến Tre
Lê Mạnh Quan, Trường THPT Chê- ghê va-ra, tỉnh Bến Tre
KK
15 Hỗ trợ quản lý trường học Đỗ Hoài Linh, Lê Thành Đạt
Trường THPT Yên Phong số 1, huyện Yên Phong, tỉnh Bắc Ninh
KK

Gõ bàn phím nhanh
 
Nhất: Nguyễn Hải Bình, Lớp 11 Tin, Trường THPT Chuyên Nguyễn Trãi, tỉnh Hải Dương
Nhì: Đào Ngọc Hà, Lớp 8A, Trường THPT Chuyên Hà Nội-Amsterdam, thành phố Hà Nội
Ba: Trần Công Vinh, Lớp 11TH, Trường THPT Chuyên Nguyễn Đình Chiểu, tỉnh Đồng Tháp
http://go.tainangviet.vn 

Danh sách thí sinh dân tộc thiểu số
 
1. Mã Nhật Quân, Lớp 5A3, Trường Tiểu học Kim Đồng, thành phố Vị Thanh, tỉnh Hậu Giang (Dân tộc Hoa).
2. Lý Minh Mẫn, Lớp 7A6, Trường THCS Võ Thị Sáu, huyện Châu Thành A, tỉnh Hậu Giang (Dân tộc Khmer).
3. Khưu Dịch Tiến, Lớp 10VL, Trường THPT chuyên Vị Thanh, thành phố Vị Thanh, tỉnh Hậu Giang (Dân tộc Hoa).
4. Vũ Minh Tuấn, Lớp 10 Toán, Trường Trung học phổ thông Chuyên Hà Giang, tỉnh Hà Giang (Dân tộc Bố Y).
5. Song Đồng Gia Phúc, Lớp 9A1, Trường THCS Chu Văn An - huyện Tân Thành, tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu (Dân tộc Hoa).
6. Đặng Hoàng Lâm, Chi đội 5, Liên đội trường Tiểu học thị trấn Đình Lập, huyện Đình Lập, tỉnh Lạng Sơn (Dân tộc Tày).
7. Trần Bảo Lợi, Lớp 11CTinA, Trường THPT Chuyên Lê Hồng Phong, Quận 5, TP. Hồ Chí Minh (Dân tộc Hoa).
8. Tăng Thanh Hà, Lớp 8/4, Trường THCS Cách Mạng Tháng Tám Quận 10, TP. Hồ Chí Minh (Dân tộc Hoa).
9. Lương Bảo Ngọc, Lớp 8/3, Trường THCS Cách Mạng Tháng Tám Quận 10, TP. Hồ Chí Minh (Dân tộc Hoa).
10. Văn Tuấn Kiệt, Lớp 9A7, Trường THCS Thốt Nốt, quận Thốt Nốt, thành phố Cần Thơ (Dân tộc Hoa).
11. Quách Phương Quyên, Lớp 9A2, Trường THCS Vĩnh Tuy, huyện Gò Quao, tỉnh Kiên Giang (Dân tộc Hoa).
12. Phạm Hoàng Minh, Lớp 5A, Trường Tiểu học Thị trấn Cẩm Thủy, huyện Cẩm Thủy, tỉnh Thanh Hóa (Dân tộc Mường).

Thí sinh nhỏ tuổi nhất:
Nguyễn Khánh Phúc, Lớp 3G, Trường Tiểu học Thanh Bình, thành phố Ninh Bình, tỉnh Ninh Bình./.
 
BAN TỔ CHỨC HỘI THI
Top